ร่วมรับประทานอาหารและเยี่ยมชมบ้านครใน ส่งเสริมการท่องเที่ยวย่านเมืองเก่าสงขลา
เมื่อ 6 พ.ค. 67 คณะสส.สงขลา นำโดย "นายกชาย" เดชอิศม์ ขาวทอง "สส.น้ำหอม" สุภาพร กำเนิดผล "สส.สิงโต" ศักดิ์สิทธิ์ ขาวทอง สส.สรรเพชญ บุญญามณี และสส.ศาสตรา ศรีปาน ได้ร่วมรับประทานอาหารและเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์บ้านนครใน ร่วมกับนางอู๋ ตงเหมย์ (Ms. Wu Dongmei ) กงสุลใหญ่แห่งสาธารณรัฐประชาชนจีนประจำจังหวัดสงขลา และคณะ
โดยมีคุณกระจ่าง จารุพฤกษ์พันธ์ นักธุรกิจผู้ทุ่มเทร่วมสร้างการท่องเที่ยวย่านเมืองเก่าสงขลา ด้วยการเปลี่ยนบ้านเก่าพิพิธภัณฑ์บ้านนครใน ที่รวบรวมเรื่องราวที่น่าสนใจของสงขลาแต่แรก และมีของเก่าแก่โบราณทรงคุณค่ามากมายให้เยี่ยมชมกัน พร้อมได้ร่วมพูดคุยถึงการร่วมกันส่งเสริมการท่องเที่ยวย่านเมืองเก่าและเชื่อมโยงทั้งจังหวัดสงขลา รวมถึงการร่วมกันผลักดันสงขลาเมืองเก่าสู่เมืองมรดกโลก
📌 พิพิธภัณฑ์บ้านนครใน อ.เมือง จ.สงขลา
#สงขลาเมืองมรดกโลก
#ประชาธิปัตย์ #พรรคประชาธิปัตย์ #DemocratPartyTH #เลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ #เลขาเดชอิศม์ #คิดเพื่อประชาชน #นายกชาย #เดชอิศม์ขาวทอง #คบแล้วจะรักรู้จักแล้วจะชอบ #ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง #ประชาธิปัตย์ยุคใหม่ #ประชาธิปัตย์สงขลา #รวมพลังเป็นหนึ่งเดียว
#ชูประเด็นข่าวภาคใต้
southhotnews.com