ทีมวิจัย betong Net Zero ร่วมพิธีเปิดศูนย์ประสานงานกิจกรรมกลางแจ้ง (Outdoor Experience Hub)
เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา รองศาสตราจารย์ ดร.ชินีเพ็ญ มะลิสุวรรณ หัวหน้าโครงการวิจัย อาจารย์ ดร.ภัทรวดี เอียดเต็ม นักวิจัย ร่วมพิธีเปิดศูนย์ประสานงานกิจกรรมกลางแจ้ง (Outdoor Experience Hub) ในการประสานงานการจัดการแข่งขันวิ่งเทรล Amazean Jungle Thailand by UTMB 2024 ระหว่างวันที่ 3-5 พฤษภาคม 2567 โดยมีนายอำพล พงศ์สุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานเปิดศูนย์ประสานงานกิจกรรมกลางแจ้ง (Outdoor Experience Hub) ณ อำเภอเบตง จังหวัดยะลา
นายอำพล พงศ์สุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา กล่าวถึงการจัดกิจกกรมในครั้งนี้ เพื่อให้เยาวชน และประชาชนทั่วไปในเบตงได้ใช้ประโยชน์จากพื้นที่ และบริการของศูนย์ฯ โดยศูนย์ประสานงานเพื่อช่วยเหลือผู้จัดงานกีฬา หรือกิจกรรมกลางแจ้งในเขตอำเภอเบตงในด้านต่าง ๆ อาทิ การประชาสัมพันธ์การจัดงาน การให้คำปรึกษา - วางแผนการจัดแข่งขัน การจัดหาอาสาสมัคร ฯลฯ โดยจะเน้นสนับสนุนกีฬา และกิจกรรมกลางแจ้งใน 3 ลักษณะคือ ศิลปะ ดนตรี และกีฬา รวมถึงบริการเครื่องดื่มในราคาสวัสดิการแกผู้มารับบริการ
ทั้งนี้ขออวยพรให้ทุกการทำงานมีแต่ความราบรื่นไปด้วยดีและประสบผลสำเร็จตามที่วางไว้
#UTMBWORLDSERIES
#AMAZEANJUNGLETHAILAND
#BetongNetZero
#บพข
#มรย
#สกสว
#สสส
#srdi
#ชูประเด็นข่าวภาคใต้
southhotnews.com